hhmaps.vn https://hhmaps.vn/forum/ |
|
phan mem binh sai GPS https://hhmaps.vn/forum/viewtopic.php?f=9&t=2573 |
Bạn đang xem trang 3 / 4 trang |
Người gửi: | ngochien [ Thứ 3 10/07/12 9:41 ] |
Tiêu đề bài viết: | Re: phan mem binh sai GPS |
daicasau đã viết: em dùng cách của anh thì sai số hơi lớn so với quy định anh hiền ơi, thầy em nói là phải thay đổi khác ca đo trong phần mềm TGO thì nó mới hiển thị được tất cả các tam giác.vậy làm cách nào để chuyển cùng ca đo sang khác ca đo vậy anh để xử lý. còn nữa khi em bình sai xong thì sai số nó hơi lớn làm cách nào để giảm sai số sau khi bình sai, để triệt để sai số thô của số Liệu GPS vậy anh hiền khi em chuyển bài làm từ TTC sang TGO thì ratio lại khác. anh hiền có cách nào chỉnh để Ratio bằng nhau - Trong một phần mềm khi xử lý cạnh nếu Disable một vệ tinh nào đó do tín hiệu xấu, hoặc cắt một đoạn của vệ tinh nào đó khi xử lý các giá trị RATIO, RMS... đều thay đổi. Nên khi xử lý không nhất thiết phải cho kết quả giống nhau đâu mà đạt cho phép là được. - Bạn xem số liệu từng ca đo rồi import xử lý cạnh sau đó Report sai số khép tam giác theo ca đo. - Sai số lớn khi bình sai là sai số khép tam giác lớn. Có thể do đo kém, định tâm không chính xác, đưa chiều cao ăng ten sai... |
Người gửi: | daicasau [ Thứ 3 10/07/12 9:59 ] |
Tiêu đề bài viết: | Re: phan mem binh sai GPS |
ngochien đã viết: - Trong một phần mềm khi xử lý cạnh nếu Disable một vệ tinh nào đó do tín hiệu xấu, hoặc cắt một đoạn của vệ tinh nào đó khi xử lý các giá trị RATIO, RMS... đều thay đổi. Nên khi xử lý không nhất thiết phải cho kết quả giống nhau đâu mà đạt cho phép là được. - Bạn xem số liệu từng ca đo rồi import xử lý cạnh sau đó Report sai số khép tam giác theo ca đo. - Sai số lớn khi bình sai là sai số khép tam giác lớn. Có thể do đo kém, định tâm không chính xác, đưa chiều cao ăng ten sai... xem số liệu từng ca đo rồi import xử lý cạnh sau đó Report sai số khép tam giác theo ca đo là sao anh, anh nói rõ trong phần mềm TBC được không ah |
Người gửi: | ngochien [ Thứ 3 10/07/12 14:40 ] |
Tiêu đề bài viết: | Re: phan mem binh sai GPS |
daicasau đã viết: ngochien đã viết: - Trong một phần mềm khi xử lý cạnh nếu Disable một vệ tinh nào đó do tín hiệu xấu, hoặc cắt một đoạn của vệ tinh nào đó khi xử lý các giá trị RATIO, RMS... đều thay đổi. Nên khi xử lý không nhất thiết phải cho kết quả giống nhau đâu mà đạt cho phép là được. - Bạn xem số liệu từng ca đo rồi import xử lý cạnh sau đó Report sai số khép tam giác theo ca đo. - Sai số lớn khi bình sai là sai số khép tam giác lớn. Có thể do đo kém, định tâm không chính xác, đưa chiều cao ăng ten sai... xem số liệu từng ca đo rồi import xử lý cạnh sau đó Report sai số khép tam giác theo ca đo là sao anh, anh nói rõ trong phần mềm TBC được không ah Trong phần mềm TBC khi bạn Report vào Reports -> Loop Closure Results Thì nó xuất ra các sai số khép tam giác đầy đủ không loại bỏ kết quả đo cạnh trùng Bạn thử đi. |
Người gửi: | daicasau [ Thứ 3 10/07/12 19:01 ] |
Tiêu đề bài viết: | Re: phan mem binh sai GPS |
cảm ơn anh nhiều nha |
Người gửi: | tracdiaabc [ Thứ 7 19/01/13 9:31 ] |
Tiêu đề bài viết: | Re: phan mem binh sai GPS |
Anh Hiền ơi cho em hỏi, tại sao TBC lại không bình sai được số liệu do máy X20 đo nhỉ |
Người gửi: | ngochien [ Thứ 3 22/01/13 8:00 ] |
Tiêu đề bài viết: | Re: phan mem binh sai GPS |
tracdiaabc đã viết: Anh Hiền ơi cho em hỏi, tại sao TBC lại không bình sai được số liệu do máy X20 đo nhỉ Tôi chưa chạy thử loại máy này nên không biết |
Người gửi: | dothanhdung1 [ Thứ 2 08/04/13 16:44 ] |
Tiêu đề bài viết: | Re: 7tham so binh sai gps |
anh hien oi em hoi 7 tham so binh sai gps thi khi di binh sai o khu vuc dia phuong nao thi minh phai tu tinh 7 tham so do hay la lay theo 7 tham so cua bo tai nguyen moi truong da ky? |
Người gửi: | ngochien [ Thứ 3 09/04/13 11:52 ] |
Tiêu đề bài viết: | Re: 7tham so binh sai gps |
dothanhdung1 đã viết: anh hien oi em hoi 7 tham so binh sai gps thi khi di binh sai o khu vuc dia phuong nao thi minh phai tu tinh 7 tham so do hay la lay theo 7 tham so cua bo tai nguyen moi truong da ky? Theo tôi lấy theo 7 tham số của Bộ tài nguyên môi trường |
Người gửi: | killthebeat [ Thứ 3 30/04/13 23:34 ] |
Tiêu đề bài viết: | Re: phan mem binh sai GPS |
ai biết chỉnh Coordinate System Manager để bình sai chuẩn trong compass ko chỉ mình với.mình bình sai mà bị lệch nhiều quá |
Bạn đang xem trang 3 / 4 trang | Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ |
Powered by phpBB® Forum Software © phpBB Group http://www.phpbb.com/ |